|
[Home]
|
วันนี้ : วันอาทิตย์ที่ 28 กรกฎาคม 2567 |
หลักสูตรประกาศนียบัตรบัณฑิตทางวิทยาศาสตร์การแพทย์คลินิก
(สาขาทันตกรรมสำหรับเด็ก)
Graduate Diploma Program in Clinical Sciences(Pediatric Dentistry) |
||
![]() |
||
เพื่อสนองตอบต่อปณิธานของมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ให้เป็นศูนย์กลางทางวิชาการและวิชาชีพ ชั้นสูง อำนวยประโยชน์แก่ท้องถิ่นและประเทศชาติ เป็นแหล่งค้นคว้าวิจัยและถ่ายทอดความรู้ตามหลัก แห่งเสรีภาพทางวิชาการ ยึดมั่นในสัจธรรมและคุณธรรม เพื่อความเป็นเลิศทางวิชาการ | ||
![]() |
||
เป็นหลักสูตรที่มุ่งพัฒนาเพื่อเพิ่มขีดความสามารถให้แก่ทันตแพทย์ในงานทันตกรรมสำหรับเด็กทั้งด้านการป้องกัน และการรักษาให้แก่เด็กปกติ และเด็กกลุ่มพิเศษ สามารถนำความรู้ไปประยุกต์ใช้ได้อย่างเหมาะสม ด้วยความมีคุณธรรม จริยธรรมและจรรยาบรรณแห่งวิชาชีพ | ||
![]() |
||
หลักสูตร 1 ปี | ||
![]() |
||
![]() |
||
ใช้ระบบทวิภาคโดยแบ่งเป็น 2 ภาคการศึกษาต่อปีการศึกษา เรียนทั้งภาคทฤษฎี ปฏิบัติงานในคลินิก มีการสัมมนา มีการเขียนรายงานและนำเสนอรายงานผู้ป่วย | ||
![]() |
||
![]() |
ภาควิชาทันตกรรมสำหรับเด็กคณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ นอกจากนี้จะได้รับประสบการณ์เพิ่มเติม จากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ สถาบันพัฒนาการเด็กราชนครินทร์ | |
![]() |
||
![]() |
|
|
![]() |
||
|
||
![]() |
||
|
![]() |
|
![]() |
||
คุณคุณัญญา แซ่เจี่ย ภาควิชาทันตกรรมสำหรับเด็กคณะทันตแพทย์ศาสตร์มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ต.สุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200 | ||